![](http://www.hanbingo.com/wp-content/uploads/2018/01/REVIEW1.png)
11 Jan ท้าชิมของหวานเกาหลี BIBIMBAP BINGSU เมนูใหม่มาแรงจาก HAN BINGO
ถ้าพูดถึงบิบิมบับ ใครๆ ก็รู้จักกันในความเป็นข้าวยำเกาหลี อาหารคาวที่ต้องคลุกเคล้าให้เข้ากันก่อนกิน
ถ้าพูดถึงบิงซู หลายๆ คนก็รู้จักกันในความเป็นน้ำแข็งไส ของหวานของปาะชาชนคนเกาหลีที่เปิดตัวกับคนไทยมาตั้งแต่ปี 2016 และได้รับความนิยมสูงสุดตาอเนื่องยาวนานมาจนถึงปี 2017 นี้
แต่ถ้าพูดถึง บิบิมบับ บิงซูล่ะ… มันควรจะเป็นยังไง?
วันนี้เรามาหาคำตอบกันที่ร้าน Han Bingo (อ่านว่า ฮันบิงโก) คาเฟ่ขนมหวานอิมพอร์ตจากประเทศเกาหลี ตอนนี้เค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ The EmQuartier โซน The Helix ชั้น 7 เดินช้อปปิ้งเหนื่อยๆ ก็แวะมาทานได้ง่ายๆ ใครงงว่าอะไรคือโซน The Helix เหรอ? ถ้าอธิบายง่ายกว่านั้นคือ ลงรถไฟฟ้า BTS สถานีพร้อมพงษ์แล้วเดินเข้าทางเชื่อมกับตัวห้าง The EmQuartier ซึ่งจะอยู่ทางด้านขวามือตอนที่สอดตั๋วออกจากสถานี เห็นตึกที่มีแบรนด์ Chanel กับ Prada อยู่ด้านซ้ายแล้วก็เดินเข้าไปข้างในแล้วขึ้นไปชั้น 7 ได้เลย
ขึ้นชั้น 7 มาแล้วไม่ว่าจะด้วยลิฟต์หรือบันไดเลื่อน ให้เลี้ยวขวา เลยร้าน emack and bolio’s มา จะเห็น Han Bingo อยู่ซ้ายมือเลยจ้า เดินเข้าไปเลย
บรรยากาศภายในร้านตกแต่งเรียบง่าย โปร่ง โล่ง สบาย
![IMG_5512](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5512.jpg?w=768)
![IMG_5515](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5515.jpg?w=768)
![IMG_5516](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5516.jpg?w=768)
เมนูของที่นี่เป็นเล่มชั่วคราวอยู่ ทางร้านกำลังทำเล่มเมนูใหม่ไฉไลกว่าเดิม ใครได้เห็นเมนูใหม่แล้วเอามาอวดบ้างนะ
![IMG_5487](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_54871.jpg?w=768)
![IMG_5488](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_54881.jpg?w=768)
![IMG_5489](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_54891.jpg?w=768)
![IMG_5490](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5490.jpg?w=768)
![IMG_5491](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_54911.jpg?w=768)
![IMG_5492](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_54921.jpg?w=768)
![IMG_5493](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_54931.jpg?w=768)
จากเมนูทั้งหมดของทางร้าน เมนูที่สั่งมานั้นมี choco lover กับ strawberry smoothie และที่ขาดไม่ได้เลยคือ บิบิมบับ บิงซู (bibimbap bingsu) ที่ตั้งใจจะมารีวิวในวันนี้นั่นเอง
![IMG_5517](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5517.jpg?w=768)
![IMG_5519](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5519.jpg?w=768)
![IMG_5518](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5518.jpg?w=768)
![IMG_5471](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5471.jpg?w=768)
![IMG_5474](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5474.jpg?w=768)
![IMG_5473](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5473.jpg?w=768)
![IMG_5475](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5475.jpg?w=768)
![IMG_5476](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5476.jpg?w=768)
![IMG_5477](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5477.jpg?w=768)
![IMG_5478](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5478.jpg?w=768)
![IMG_5479](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5479.jpg?w=768)
![IMG_5520](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5520.jpg?w=768)
![IMG_5522](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5522.jpg?w=768)
![IMG_5480](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5480.jpg?w=768)
![IMG_5481](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5481.jpg?w=768)
![IMG_5482](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5482.jpg?w=768)
![IMG_5483](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5483.jpg?w=768)
![IMG_5484](https://ammiegoround.files.wordpress.com/2017/06/img_5484.jpg?w=768)
คือจะบอกว่าราคา 370 นี่ไม่แพงเลย ดูจากท็อปปิ้งที่โปะมาอย่างดี+ความเยอะของน้ำแข็งไส+ไอศกรีมที่อัดแน่นข้างใน+คอนเฟล็กไม่อั้นนั้นอีก แนะนำว่าใครที่อยากมาลองต้องพาเพื่อนมาด้วยอย่างน้อย 2-3 คนเลย
ที่ร้านมีกิจกรรมกินบิงซูให้หมดภายในเวลาที่กำหนดด้วยนะ ถ้ามาคนเดียวต้องกินให้หมดใน 12 นาที แต่ถ้ามา 2 คนต้องกินให้หมดใน 5 นาที แล้วจะได้คูปองกินบิงซูรสใดก็ได้แบบฟรีๆ ไปเลย
ส่วนเรานั้นมากัน 2 คน จะนั่งกิน นอนนกินยังไงก็ไม่ยอมหมด 5 นาทีผ่านไปดูจะไม่พร่องเลย 20 นาทีผ่านไปเพิ่งได้ครึ่งถ้วย และเนื้อน้ำแข็งไสส่วนใหญ่ก็ละลายแล้ว ต้องยอมตัดใจเล็มกินแต่ผลไม้กับคอนเฟล็กและไอศกรีม -_-‘
ส่วนตัวเราชอบนะ ให้เยอะดี มีความหลากหลาย คิดว่าคราวหน้าต้องมากินแทนข้าวเช้าก่อนออกช้อป จะได้กินให้หมดถ้วย
ใครอยากมาลองบ้าง หาข้อมูลก่อนได้นะ เผื่อมีกิจกรรม หรือโปรดีๆ จะได้ไม่พลาดกัน
–www.hanbingo.com/th/
–www.facebook.com/hanbingo.th/